BAADA
ya kutokea kwa sintofahamu ndani ya Bunge Maalum la Katiba mjini Dodoma
kwa wabunge wanaounda umoja wa Ukawa kutoka nje, wengi wamemtaka Rais
Jakaya Kikwete kukivunja chombo hicho.
Rais Jakaya Kikwete akihutubia bungeni Dodoma.
Tivoli Athuman, mkazi wa Mwenge jijini Dar, alisema ni bora Rais
akalivunja bunge hilo kwa vile wajumbe wake wameonyesha udhaifu mkubwa
wa kushindwa kutetea hoja zenye masilahi kwa wananchi, badala yake
wameweka mbele utashi wao binafsi na vyama vyao.
Ukawa ndani ya Bunge wakitoka nje.
“Wote tunajua kwamba kinachotafutwa pale ni katiba ya wananchi wote
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, lakini ni jambo la ajabu kuona
wajumbe wanafika pale na kutanguliza misimamo yao na vyama vyao
utafikiri ndicho walichotumwa na wananchi, mimi nafikiri JK
angelivunjilia mbali bunge hili,” alisema.
Mwanamtwa
Palango wa Kurasini, alimlaumu Rais Kikwete kwa kuwajumuisha wabunge
kwenye bunge hilo maalum, kwani wao ndiyo chanzo cha kukwamisha mambo
mengi ya msingi kupata katiba mpya.“Hakukuwa na sababu ya kuwajumuisha wabunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
tumeshawaona hawa ni watu wa malumbano tokea mwanzo, kuwaleta huku ni
kuvuruga mambo tu, hapa ilibidi Rais ateue mwenyewe wajumbe wasio
wanasiasa.
0 comments:
Post a Comment